Kujerun cin abinci: yadda za a zabar su da shawarwari don sanya su dadi

kujerun cin abinci

Kujerun cin abinci abu ne na kowa a duk ƙasashe. Wanda aka sani da kujerun cin abinci a Amurka ko cadeiras na jantar room a Portugal, abubuwa ne masu mahimmanci a cikin kayan ado na gidanmu, kuma ba kawai wani abu mai amfani da ba za a iya jayayya ba.

Duk da haka, lokacin da kuka ciyar da lokaci mai yawa a zaune a kansu, rashin jin daɗi na iya bayyana idan ba ku yi la'akari da wasu al'amura fiye da kayan ado ba. Don haka, Yaya game da mu ba ku hannu don ku san yadda ake siyan kujerun cin abinci kuma ku kwantar da su? Ku tafi don shi.

Muhimman fannoni don siyan kujerun cin abinci

Zabar wasu kujerun cin abinci, Kamar yadda yake tare da kowane kayan daki, haka ne kulla soyayya-kiyayya. Lokacin da ka gan shi a cikin kantin sayar da ya zama kamar abu mafi kyau a duniya. Yana yiwuwa ma kuna tunanin shi a cikin gidan ku kuma kuna ba su amfani da yawa. Amma, bayan yin amfani da su na ɗan lokaci, za ku gane cewa waɗannan kujerun a zahiri sun yi kama da shaidan ne ya yi su domin ba za ku iya zama a cikinsu fiye da ƴan mintuna ba, watakila sa'o'i biyu, kuma kuna kallon su da su. ƙiyayya.

Tun da ba ma son hakan ya faru da ku, amma ku kasance da dangantaka ta platonic shekaru da yawa, yaya game da kula da ku. muhimman al'amura don siyan ku? Musamman zuwa:

Sarrafa girman tebur da sararin ku

Akwai manyan dakunan cin abinci da sauran kanana. Wasu kunkuntar wasu kuma fadi sosai. Kuma kowannensu yana nuna sararin da muke da shi.

Gaba ɗaya, dole ne ku sarrafa girman teburin ku, idan zagaye ne, rectangular, square...domin zai yi tasiri akan adadin kujeru da sararin da ke tsakaninsu.

Don ba ku ra'ayi, kowane kujera dole ne ya kasance yana da mafi ƙarancin 50cm. Wato idan teburin ku ya kai cm 100, kujeru 2 kawai za ku samu. Idan waɗannan ma sun zo da makamai, to, maimakon 50 za su zama 60cms.

Teburin da kansa yana ba ku wani abu dabam. Kuma shi ne idan kun sanya kujeru masu tsayi za ku sanya su zama mafi gani kuma ku sanya teburin ya zama karamilokacin da ba dole ba ne. Idan kun sanya wadanda ke da ƙananan baya, ko kuma tare da buɗewa ɗaya, kuna samun akasin tasirin.

Kayan gini

Kujerun cin abinci iri na Sklum ba iri ɗaya bane da kujerun Ikea. Ko daga Lidl. Abubuwan da aka yi da su sun bambanta sosai, kuma wannan ba kawai yana rinjayar farashin ba, har ma da ingancin waɗannan kayan haɗi.

A al'ada, don zaɓar kujerun cin abinci, ya kamata ku yi tunani game da ayyukan da za su samu da kuma game da dukan mutane da/ko dabbobin da ke zaune a gida. Kuma shine cewa idan kuna da dabbobi ko yara, kujerun da ke da sauƙin tsaftacewa sun fi na kayan ado ko masana'anta.

Alade da wannan shine kayan ado na gidan ku. Ba zai iya zama cewa kuna da ɗakin cin abinci irin na Renaissance (tare da itace) kuma kuna sanya wasu kujeru na filastik a ciki, saboda ba za su dace da yawa ba idan sauran ɗakin ya mayar da hankali ga salon kama.

Jin dadi

Menene kuka fi so, kujeru masu daɗi ko waɗanda ke da kyan gani? Wataƙila ɗaya daga cikin tambayoyin farko da ya kamata ka yi wa kanka kuma hakan zai sa ka yanke shawara tsakanin wannan rarrabuwar kawuna.

Wannan ba yana nufin ba za ku iya samun kujeru waɗanda suka dace da buƙatun biyu ba, kawai za su buƙaci ƙarin lokaci kaɗan kuma wataƙila da ɗan ƙaramin kasafin kuɗi.

tsayin kujera

Kada ku yi kuskure, ba muna magana ne akan ingancin kayan ko yadda ake yin su ba, amma ko ba ku damu da su fita daga salon ba ko kuma fifita salon maras lokaci wanda ke tafiya da komai.

Kuma wannan shine lokacin da kujera ya dade, yana da kyau a yi amfani da mai inganci, amma wanda ba shi da lokaci; wancan zamani ne amma a lokaci guda na gargajiya; tsoho da sabo.

Kada a yaudare ku da waɗancan kujerun da ke cikin salon salo ko launuka a cikin yanayi. Idan kuna neman wasu kujerun cin abinci na ƴan watanni, ko kuma aƙalla shekara guda, i. Amma idan za ku yi amfani da su tsawon lokaci, yana da kyau cewa ba su da lokaci.

Tsarin kujerun cin abinci

Wannan kuma yana da mahimmanci. Tare da madadin? Tare da hannun hannu? babba? Kasa? Tare da faffadan kujeru?

Akwai tambayoyi da yawa da yakamata ku yiwa kanku kafin ku fita siyan kujera. Kuma duk wannan yana da alaƙa da ƙirar kujera. Hakanan, dole ne ku tunanin idan kana so su duka iri ɗaya ne ko kuma suna da nasu salon da haɗuwa daidai yayin wakiltar wani abu na musamman daga dangi.

Misali, alamar Sklum tana da kujerun cin abinci daban-daban, amma idan ka duba sosai, yawancinsu suna da salon kusan iri ɗaya kuma suna iya zama hanyar asali ta amfani da su a ɗakin cin abinci, inda kowane memba zai iya samun nasa. Kasancewa kama da juna, ba za su yi karo da juna ba (kuma farashin ba shi da ma'ana).

Yadda ake sanya kujerun ɗakin cin abinci dadi

cadeiras na jantar room

Kun riga kuna da kujerun cin abinci. Matsalar ita ce kusan dukkanin su, a wani lokaci, na iya zama rashin jin daɗi. Kuma wannan yana haifar da cewa, idan kun zauna a kai da yawa, gindinku, bayan cinyoyinku ko ma kafafunku da bayanku suna ciwo. Shin akwai hanyar guje wa hakan? I mana!

  • Wuraren matattakala: Musamman, kwanciyar hankali na baya da kuma wurin zama mai laushi. Hakan zai sa su ƙara jin daɗi kuma za ku iya ɗaukar lokaci a zaune ba tare da wani abu ya dame ku ba.
  • Zaɓi su tare da tallafin lumbar: Yi hankali, saboda ba kowa yana yin kyau tare da tallafin tsoho ba. Wato, wasu za su buƙaci shi don daidaitawa kaɗan da bukatunsu. Kuma wannan, a cikin kujerun cin abinci, ba yawanci zai yiwu ba, amma zaka iya taimakawa kanka tare da matashi.
  • Da hannun hannu: Sau da yawa suna taimakawa wajen shakatawa jiki tun lokacin da, ta hanyar samun wurin da za a sanya makamai, an saki tashin hankali. Lokacin da waɗannan ba a kan tebur ba, za su iya zuwa ƙasa kawai ko sanya su a tsakanin ƙafafu, kuma yana iya sa mu kasance da matsayi (wanda baya shan wahala).

Kamar yadda kake gani, akwai abubuwa da yawa don gano kujerun cin abinci masu kyau. Yanzu lokaci ya yi da za ku sanya a takarda duk abin da kuke so ku samu a ciki kuma ku yi haƙuri don yin shi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.